A3. Marie Curie Thành phố Hải Dương
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
A3. Marie Curie Thành phố Hải Dương

Forum Của Lớp 10a3 Trường Trung Học Phổ Thông Marie Curie! Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ, Chơi không học bán rẻ tương lai?

Trang ChínhTrang Chính  Bài gửi cuối!Bài gửi cuối!  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Câu chuyện: bi kịch tình cảm mong bạn đọc cảm thông và chia sẻ

Go down 
Tác giảThông điệp
bathanh

Câu chuyện: bi kịch tình cảm mong bạn đọc cảm thông và chia sẻ Empty
Bài gửiTiêu đề: Câu chuyện: bi kịch tình cảm mong bạn đọc cảm thông và chia sẻ   Câu chuyện: bi kịch tình cảm mong bạn đọc cảm thông và chia sẻ Icon_minitimeMon Sep 06, 2010 6:58 pm

Câu chuyện: Hổ dữ không ăn thịt con nhưng một Đảng viên của phường Hải Tân, 1 thầy giáo của trường Marie Curie – TPHD 2 lần giết giọt máu của mình
Đây là câu chuyện tình cảm của thầy giáo: Ngô Xuân Thắng với người yêu của mình. Hồi cậu Thắng còn là 1 sinh viên đã yêu 1 cô bé ít hơn cậu 2 tuổi, học dưới mình 1 khóa, cùng học chung 1 trường. Hai người họ yêu nhau suốt 2 năm là sinh viên họ yêu thương chăm sóc nhau, sống với nhau gần như vợ chồng cho tới khi thầy thắng đi thực tập sư phạm tình cảm của họ bị rạn nứt dần với lí do gia đình thầy Thắng đi xem bói nói tuổi 1985 của thầy không hợp với tuổi 1987 của cô bé đó. Cô bé đó rất buồn vì người yêu của mình ko tự quyết được số phận tình yêu của 2 người khi mà họ đã cùng nhau vượt bao khó khăn để vun đắp và xây dựng tình yêu của mình. Cô bé đó quyết định chia tay để thầy thắng làm tròn trách nhiệm 1 người con có hiếu với gia đình mình. Điều đáng tiếc và dại dột là cô bé đó đã trao tất cả những gì quý giá nhất của đời người con gái và cả trái tim của minh cho thầy thắng. Nhưng khi th Thắng hết thời gian thực tập trở về trường ko biết vì lý do gì mà níu kéo ko muốn chia tay với cô bé.Lúc này do tình cảm của cô bé quá sâu nặng nên họ đã ko chia tay đc.

Cho tới khi thầy Thắng ra trường thật sự, thầy đã bỏ rơi cô bé. Cô bé sống trong cảnh đau buồn và ko chấp nhận đc sự thật đó đã níu kéo thầy để tới bây giờ phải trả 1 giá quá đắt.Thầy đã lợi dụng tình cảm thật lòng của cô bé để vẫn làm “chuyện ấy”để rồi sự ko may đã xảy ra cô bé đó có thai. Khi biết sự thật thầy đã phủ nhận tất cả, thầy coi việc đưa cô bé đi phá thai là trách nhiệm đối với cô. Do thầy ép buộc và hoàn cảnh lúc bấy giờ ko cho phép nên cô bé đã phải ngheo theo lời của thầy Thắng tới bệnh viện đa khoa tỉnh hải dương để bỏ đứa bé vào 23.6.2010. Thầy đã nhẹ nhõm khi nhìn thấy cô bé đi ra từ phòng phá thai và coi như cũng tuyệt tình luôn. Nhưng hơn 2 tuần sau cô bé có lịch khám lai ở bệnh viện Hải dương cô lại phải đi từ Hà nội xuống HD để thầy thắng đưa đi khám lại. Do ko kiềm chế đc bản thân và biết cô bé đó vẫn còn yêu mình nên lại làm “chuyện ấy” với cô bé. 1 sự thật quá tàn nhẫn và đắng cay lại xảy ra với cô bé, cô lại có thai, lần này thầy thắng lại bắt cô đi phá mặc cho bác sĩ khuyên lần nay ko thể bỏ đc. Vì chưa có trường hợp nào trong vòng hơn 2 tháng phá thai đến 2 lần hêt, sức khỏe của cô bé còn chưa hồi phục sau lần nạo phá vừa rồi. Nếu giờ bỏ đi sẽ ảnh hướng rất lớn tới sức khỏe và khả năng làm mẹ của cô bé sau này. Tại sao đứa bé nó cũng là 1 sinh linh, nó là giọt máu của thầy ,nó vô tội mà những người làm cha làm mẹ như thầy lại nhẫn tâm hết lần này đến lần khác cướp đi sự sống của nó.

Lần này sự việc xảy ra đã vượt quá sức của cô bé, cô ko tự giải quyết đc nữa, còn thầy thắng thì chối bỏ tất cả trách nhiệm chỉ muốn cô lại đi bỏ đi đứa con của mình mặc cho cô bé đã phải xin thầy để cho con mình đc ra đời vì hoàn cảnh lần này gần như ko cho phép cô bỏ đc đứa con. Ko còn cách nào khác cô bé đã phải nhờ tới sự can thiệp của người lớn tức là bố mẹ và chị gái của thầy Thắng. Nhưng họ cũng như thầy vẫn quan niệm nếu thầy lấy bé đó thầy sẽ chết trước. Và hàng trăm lí do để ngăn cản khác nữa…Gia đình thầy và thầy đã chối bỏ tất cả trách nhiệm với đứa con, đứa cháu trong bung cô bé. Họ cho rằng nếu có trách nhiệm chỉ là an ủi, động viên cô bé mấy lời rồi khuyên cô đi phá thai mặc cho hoàn cảnh của cô ko thể làm thế đc. Thầy thắng đã đẩy cô bé vào bước đường cùng để giờ đây cô ko biết phải làm gì để vượt qua nữa.

Cô bé biết chuyện này xảy ra do cô ngu ngốc nên phải dáng gánh chịu thôi. Còn người con trai như thầy họ chẳng thiệt gi hết. Nhưng tại sao thầy vừa là thầy giáo, vừa là người Đảng viên mẫu mực mà lại ko có lấy 1 chút tình người nữa. Thầy đã trà đạp lên sự sống của người khác để mình đc sống tôt hơn. Tại sao cùng là con người mà lại cứ tàn sát lẫn nhau vậy nữa. Giờ đây thầy đã mặc kệ sự sống còn của cô bé và đứa con của thầy để chốn chạy tất cả miễn sao mình đc sống tốt.
Tôi biết rằng đây chỉ là 1 câu chuyện của hàng trăm câu chuyện dau long khác và nó cũng bình thường với cuộc sống hiện đại của thanh niên trẻ hiện nay để cuối cùng người ngu ngốc và thiệt thòi nhất là người phụ nữ. Nhưng tôi hi vọng ai đọc được câu chuyện này hãy cảm thông và hiểu cho cô bé trong chuyện.Vì giờ chính cô cũng rất đau khổ, chẳng biết phải làm gì để tìm thấy lối thoát cho mình nữa. Thông qua câu chuyện này tôi mong muốn thầy Thắng hãy nhìn lại thái độ,hành vi, nhân cách đạo đức,và lương tâm của mình hãy sống có tình,có đức 1 chút. Là thằng đàn ông trước khi làm chuyện gì phải cố nghĩ tới hậu quả và trách nhiệm, đừng để khi gây ra rồi tìm mọi cách, mọi thủ đoạn để chốn chạy bắt người khác phải hi sinh để mình đc tồn tại như vậy…
Thông qua câu chuyện tôi hi vọng cô bé trong chuyện là 1 bài học để cảnh tỉnh con gái bây giờ hãy đủ thông minh và chín chắn để ko bị lợi dụng tinh cảm rồi xảy ra những điều đáng tiếc.Tôi cũng mong muốn các bạn con trai trc khi làm gì hãy nghĩ tới 2 từ trách nhiệm để đừng bắt người khác hi sinh cho mình đc sống tốt hơn.

Nếu như trong xã hội bây giờ có rất nhiều câu chuyện đáng thương xảy ra như câu chuyện này và ai cũng đối xử như thầy thắng và gia đình thầy thì liệu rằng xã hội loài ngươi có tồn tại được chữ tình, chữ đức và tình người nữa ko? Qua câu chuyện tôi hi vọng mọi người đừng mắc sai lầm lớn như cô bé trongchuyện.Vì cái sai lầm này là 1 bài học phải trả bằng xương, bằng máu, nó quá đắt giá mà cả cuộc đời cô phải hối hận trả mãi ko hết. Và hi vọng các bậc làm cha làm mẹ nếu có con cái rơi vào hoàn cảnh tương tự hãy sống thoáng ra để bao bọc thông cảm cho sự đã rồi. Đừng cố cấm đoán, ko có tình thương để tránh đc những điều đáng tiếc xảy ra.
Cuối cùng tôi cảm ơn mọi người đã bớt chút thời gian để đọc và cảm thông cho câu chuyện có thật này.

Câu chuyện: bi kịch tình cảm mong bạn đọc cảm thông và chia sẻ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mong bạn đọc biết tới câu chuyện tình cảm buồn lắng nghe!
» Thông báo về lớp chuyên đề Lý 1!
» CHIA SẺ NHỮNG BÀI HÁT HAY
» tinh yeu??????????????
» game thu cf dau vao day xem thi bit